પેન્ટની છાપેલી કિંમત પર $40 \%$ ડિસ્કાઉન્ટ મળવાથી અજીત તેટલી જ રકમમાં એક શર્ટ પણ ખરીદી શકે છે જેની કિંમત $₹ 320$ છે. અજીતે પેન્ટ માટે કેટલા રૂપિયા ચૂકવ્યા? (રૂપિયામાં)

  • A
    $480$
  • B
    $540$
  • C
    $800$
  • D
    $400$

Explore More

Similar Questions

એક દુકાનદારે $30 \text{ kg}$ ઘઉં $₹ 45$ પ્રતિ $\text{kg}$ ના ભાવે ખરીદ્યા. તેણે કુલ જથ્થાના $40\%$ ભાગને $₹ 50$ પ્રતિ $\text{kg}$ ના ભાવે વેચ્યા. કુલ $25\%$ નફો મેળવવા માટે તેણે બાકીનો જથ્થો આશરે કેટલા ભાવે પ્રતિ $\text{kg}$ વેચવો જોઈએ? (₹ માં)

Difficult
View Solution

એક દુકાનદાર તેની પડતર કિંમત પર $22 \frac{1}{2} \%$ નફો મેળવવાની અપેક્ષા રાખે છે. જો એક અઠવાડિયામાં તેનું વેચાણ $Rs. \,392$ થયું હોય,તો તેનો નફો કેટલો હશે? ($Rs$ માં)

શ્રી વર્માએ તેમનું સ્કૂટર $5 \%$ ના નફા સાથે $Rs. 10500$ માં વેચ્યું. સ્કૂટરની મૂળ કિંમત (Cost Price) શોધો ( $Rs.$ માં).

રવિ $90$ પેન ખરીદે છે અને $40$ પેન $10 \%$ ના નફા પર અને $50$ પેન $20 \%$ ના નફા પર વેચે છે. જો તેણે તે બધી પેન $15 \%$ ના સમાન નફા પર વેચી હોત,તો તેને $Rs. 40$ ઓછા મળ્યા હોત. દરેક પેનની મૂળ કિંમત (Cost Price) $Rs.$ માં શોધો.

Difficult
View Solution

મોહિતે $40 \, kg$ ઘઉં $Rs. 12.50$ પ્રતિ $kg$ ના ભાવે અને $25 \, kg$ ઘઉં $Rs. 15.10$ પ્રતિ $kg$ ના ભાવે ખરીદ્યા. તેણે વેચાણ માટે બંને પ્રકારના ઘઉંનું મિશ્રણ કર્યું. $10 \%$ નફો મેળવવા માટે તેને કયા ભાવે વેચવા જોઈએ? (Rs. માં)

Vedclass Products

For Students

Vedclass Test Series

Mock tests in real JEE/NEET style with performance analysis. 5-day free trial.

Start Free Trial
For Teachers

Exam Paper Generator

Generate Set A/B/C/D exam papers from 7.5L+ questions in 2 minutes. 3 chapters free.

Try Free
For Institutes

Online Exam Module

Live online exams with unlimited students, 360° analytics & white-label branding.

See Demo