એક વેપારી $4000 \, kg$ ઘઉં ખરીદે છે,જેનો પાંચમો ભાગ તે $5 \%$ ના નફા પર,ચોથો ભાગ $10 \%$ ના નફા પર,અડધો ભાગ $12 \%$ ના નફા પર અને બાકીનો ભાગ $16 \%$ ના નફા પર વેચે છે. જો તેણે આખા જથ્થાને $11 \%$ ના નફા પર વેચ્યો હોત,તો તેને $Rs. 72.80$ વધુ મળ્યા હોત. તો પાકનો પ્રતિ $kg$ ખરીદ ભાવ (Cost Price) કેટલો હશે? (Rs. માં)

  • A
    $2$
  • B
    $2.60$
  • C
    $2.50$
  • D
    $2.80$

Explore More

Similar Questions

એક વસ્તુને $Rs. 500$ માં વેચતા $20 \%$ નુકસાન થાય છે. $20 \%$ નફો મેળવવા માટે તે વસ્તુને કેટલા $Rs.$ માં વેચવી જોઈએ?

એક દુકાનદારે કેટલીક વસ્તુઓ $Rs. 35$ પ્રતિ નંગના ભાવે વેચી અને $40 \%$ નફો મેળવ્યો. $60 \%$ નફો મેળવવા માટે દરેક વસ્તુની વેચાણ કિંમત કેટલી હોવી જોઈએ? ($Rs.$ માં)

Difficult
View Solution

એક માણસ $Rs. 1400$ માં સાયકલ ખરીદે છે અને તેને $15\%$ ની ખોટ સાથે વેચે છે. સાયકલની વેચાણ કિંમત શું છે? ($Rs.$ માં)

જો એક વસ્તુને $Rs. 340$ માં વેચવા કરતા $Rs. 350$ માં વેચવાથી $5 \%$ વધુ નફો થતો હોય,તો તે વસ્તુની મૂળ કિંમત કેટલી થાય?

હરકેશે $Rs. 1500$ પ્રતિ ક્વિન્ટલના ભાવે અમુક જથ્થામાં ટામેટાં ખરીદ્યા. $10 \%$ ટામેટાં બગડી ગયા હતા. તેના કુલ ખર્ચ પર $20 \%$ નફો મેળવવા માટે તેણે બાકીના ટામેટાં કેટલા ભાવે ($Rs.$ પ્રતિ ક્વિન્ટલ) વેચવા જોઈએ?

Difficult
View Solution

Vedclass Products

For Students

Vedclass Test Series

Mock tests in real JEE/NEET style with performance analysis. 5-day free trial.

Start Free Trial
For Teachers

Exam Paper Generator

Generate Set A/B/C/D exam papers from 7.5L+ questions in 2 minutes. 3 chapters free.

Try Free
For Institutes

Online Exam Module

Live online exams with unlimited students, 360° analytics & white-label branding.

See Demo