એક દુકાનદાર $26 \, kg$ ઘઉં જેની કિંમત $Rs. 20$ પ્રતિ $kg$ છે,તેને $30 \, kg$ ઘઉં જેની કિંમત $Rs. 36$ પ્રતિ $kg$ છે તેની સાથે મિશ્રિત કરે છે અને આ મિશ્રણને $Rs. 30$ પ્રતિ $kg$ ના ભાવે વેચે છે. નફાની ટકાવારી શોધો. ($\%$ માં)

  • A
    $5$
  • B
    $9$
  • C
    $12$
  • D
    $15$

Explore More

Similar Questions

એક માણસ $₹ 40$ માં $3$ ના દરે કેટલીક નારંગી ખરીદે છે અને તેટલી જ જથ્થામાં $₹ 60$ માં $5$ ના દરે ખરીદે છે. જો તે બધી નારંગી $₹ 50$ માં $3$ ના દરે વેચે,તો તેનો નફો કે નુકસાનની ટકાવારી શોધો (નજીકના પૂર્ણાંકમાં).

એક વેપારીએ એક વસ્તુ $20 \%$ ના નફા પર વેચી. જો તેણે તેને $40 \%$ વધુ કિંમતે ખરીદી હોત અને $Rs. 24$ ઓછી કિંમતે વેચી હોત,તો તેને $20 \%$ નું નુકસાન થયું હોત. વસ્તુની મૂળ કિંમત ($Rs.$ માં) કેટલી છે?

એક માણસે $500$ મીટર ઇલેક્ટ્રોનિક વાયર $50$ પૈસા પ્રતિ મીટરના ભાવે ખરીદ્યો. તેણે તેનો $50 \%$ ભાગ $5 \%$ ના નફા પર વેચ્યો. બાકીનો ભાગ તેણે કેટલા ટકા નફા પર વેચવો જોઈએ જેથી તેને સમગ્ર વ્યવહાર પર $10 \%$ નફો મળે?

$20$ વસ્તુઓની ખરીદ કિંમત $(CP)$ એ $x$ વસ્તુઓની વેચાણ કિંમત $(SP)$ જેટલી છે. જો નફો $25 \%$ હોય,તો $x$ ની કિંમત કેટલી થાય?

ખાંડની કિંમતમાં $5 \%$ ડિસ્કાઉન્ટ સાથે,એક ખરીદનાર $Rs. 608$ માં $2 \text{ kg}$ વધુ ખાંડ ખરીદી શકે છે. ખાંડની શરૂઆતની વેચાણ કિંમત (પ્રતિ કિગ્રા) કેટલી છે?

Difficult
View Solution

Vedclass Products

For Students

Vedclass Test Series

Mock tests in real JEE/NEET style with performance analysis. 5-day free trial.

Start Free Trial
For Teachers

Exam Paper Generator

Generate Set A/B/C/D exam papers from 7.5L+ questions in 2 minutes. 3 chapters free.

Try Free
For Institutes

Online Exam Module

Live online exams with unlimited students, 360° analytics & white-label branding.

See Demo