એક મિલમાં મગફળીના વજનના $20 \%$ જેટલું તેલ કાઢવામાં આવે છે. નિષ્કર્ષણ પછી બાકી રહેલો પદાર્થ પશુઓના ખોરાક તરીકે $Rs. 12.5$ પ્રતિ $kg$ ના દરે વેચવામાં આવે છે. મગફળી $Rs. 20$ પ્રતિ $kg$ ના ભાવે ખરીદવામાં આવે છે અને પ્રોસેસિંગ ખર્ચ $Rs. 5$ પ્રતિ $kg$ છે. કુલ ખર્ચ (કુલ ખર્ચ $=$ મગફળીની ખરીદ કિંમત $+$ પ્રોસેસિંગ ખર્ચ) પર $20 \%$ નફો મેળવવા માટે તેલ કઈ કિંમતે ($Rs.$ પ્રતિ $kg$) વેચવું જોઈએ?

  • A
    $250$
  • B
    $150$
  • C
    $200$
  • D
    $100$

Explore More

Similar Questions

એક વેપારી છાપેલી કિંમત પર $4 \%$ વળતર આપે છે અને દર $15$ પુસ્તકોની ખરીદી પર $1$ પુસ્તક મફત આપે છે,આમ તેને $35 \%$ નફો થાય છે. છાપેલી કિંમત મૂળ કિંમત કરતા આશરે કેટલા $\%$ વધારે છે?

Difficult
View Solution

કામ્યાએ એક વસ્તુ $Rs.\, 46,000$ માં ખરીદી અને તેને $12\%$ ની ખોટ સાથે વેચી. તે રકમથી તેણે બીજી વસ્તુ ખરીદી જે તેણે $12\%$ ના નફા સાથે વેચી. તો તેને કુલ કેટલો નફો કે ખોટ થઈ?

એક દુકાનદાર $40$ મીટર દોરો વેચીને $8$ મીટર દોરાની પડતર કિંમત જેટલો નફો મેળવે છે. તેનો નફાની ટકાવારી શોધો.

એક માણસ $Rs. 1400$ માં સાયકલ ખરીદે છે અને તેને $15\%$ ની ખોટ સાથે વેચે છે. સાયકલની વેચાણ કિંમત શું છે? ($Rs.$ માં)

જો એક માણસ પંખાની વેચાણ કિંમત $Rs. 400$ થી ઘટાડીને $Rs. 380$ કરે છે,તો તેની ખોટમાં $2 \%$ નો વધારો થાય છે. તો પંખાની મૂળ કિંમત ($Rs.$ માં) કેટલી હશે?

Vedclass Products

For Students

Vedclass Test Series

Mock tests in real JEE/NEET style with performance analysis. 5-day free trial.

Start Free Trial
For Teachers

Exam Paper Generator

Generate Set A/B/C/D exam papers from 7.5L+ questions in 2 minutes. 3 chapters free.

Try Free
For Institutes

Online Exam Module

Live online exams with unlimited students, 360° analytics & white-label branding.

See Demo