જો ચોખા $Rs. 54$ પ્રતિ $kg$ ના ભાવે વેચવામાં આવે તો $10 \%$ નુકસાન થાય છે. $20 \%$ નફો મેળવવા માટે,ચોખાની પ્રતિ $kg$ કિંમત ($Rs.$ માં) કેટલી હશે?

  • A
    $70$
  • B
    $72$
  • C
    $65$
  • D
    $63$

Explore More

Similar Questions

$391$ કૂકીઝને $3$ બાળકો $A, B, C$ વચ્ચે $\frac{1}{5}: \frac{1}{4}: \frac{1}{8}$ ના ગુણોત્તરમાં વહેંચવાને બદલે,$5: 4: 8$ ના ગુણોત્તરમાં વહેંચવામાં આવી. કોને સૌથી વધુ ફાયદો થયો અને કેટલી કૂકીઝનો?

એક દૂધવાળો દૂધના $Rs. 6.40$ પ્રતિ લિટર ચૂકવે છે. તે તેમાં પાણી ઉમેરે છે અને મિશ્રણને $Rs. 8$ પ્રતિ લિટરના ભાવે વેચે છે,જેનાથી તેને $37.5\%$ નફો થાય છે. ગ્રાહકોને મળતા પાણી અને દૂધનું પ્રમાણ કેટલું છે?

એક રિટેલર ગ્રાહકો માટે વસ્તુ પર નીચે મુજબની ડિસ્કાઉન્ટ યોજનાઓ ઓફર કરે છે:
$I.$ $10 \%$ ના બે ક્રમિક ડિસ્કાઉન્ટ
$II.$ $12 \%$ નું ડિસ્કાઉન્ટ અને ત્યારબાદ $8 \%$ નું ડિસ્કાઉન્ટ
$III.$ $15 \%$ અને $5 \%$ ના ક્રમિક ડિસ્કાઉન્ટ
$IV.$ $20 \%$ નું ડિસ્કાઉન્ટ
કઈ યોજના હેઠળ વેચાણ કિંમત ન્યૂનતમ હશે?

Difficult
View Solution

$A$,$B$ ને $20 \%$ ના નફાથી એક વસ્તુ વેચે છે,$B$,$C$ ને $10 \%$ ના નફાથી વેચે છે,અને $C$,$D$ ને $12 \frac{1}{2} \%$ ના નફાથી વેચે છે. જો $D$,$Rs. 29.70$ ચૂકવે છે,તો $A$ માટે તેની મૂળ કિંમત શું હતી? ( $Rs.$ માં)

Difficult
View Solution

સુરેશ એક કેમેરા $Rs. 1800$ માં ખરીદે છે અને તેને $10 \%$ નુકસાન (ખોટ) સાથે વેચે છે. તેની વેચાણ કિંમત શોધો ( $Rs.$ માં).

Vedclass Products

For Students

Vedclass Test Series

Mock tests in real JEE/NEET style with performance analysis. 5-day free trial.

Start Free Trial
For Teachers

Exam Paper Generator

Generate Set A/B/C/D exam papers from 7.5L+ questions in 2 minutes. 3 chapters free.

Try Free
For Institutes

Online Exam Module

Live online exams with unlimited students, 360° analytics & white-label branding.

See Demo