$60 \ kg$ ચોખા જેનો ભાવ $Rs. 32$ પ્રતિ $kg$ છે,તેને અન્ય પ્રકારના $48 \ kg$ ચોખા સાથે મિશ્ર કરવામાં આવે છે અને આ મિશ્રણને $Rs. 28$ પ્રતિ $kg$ ના સરેરાશ ભાવે વેચવામાં આવે છે. જો આ વેચાણ કિંમત પર કોઈ નફો કે નુકસાન થતું ન હોય,તો બીજા પ્રકારના ચોખાનો ભાવ $Rs.$ પ્રતિ $kg$ માં કેટલો હશે?

  • A
    $25.60$
  • B
    $25$
  • C
    $23$
  • D
    $30$

Explore More

Similar Questions

$200$ લિટર મિશ્રણમાં $15 \%$ પાણી છે અને બાકીનું દૂધ છે. મિશ્રણમાં કેટલું દૂધ ઉમેરવું જોઈએ જેથી પરિણામી મિશ્રણમાં $87.5 \%$ દૂધ હોય..........$Litre$

આદિત્ય અને મનીષે $36$ મહિના માટે સંયુક્ત વ્યવસાય ચાલુ રાખ્યો. આદિત્યએ અમુક સમય માટે $Rs. 300$ નું રોકાણ કર્યું અને મનીષે બાકીના સમય માટે $Rs. 500$ નું રોકાણ કર્યું. જો કુલ $Rs. 1020$ ના નફામાંથી,આદિત્યને $Rs. 495$ મળે છે,તો આદિત્યએ કેટલા મહિના માટે તેના પૈસા રોક્યા હતા?

એક વ્યક્તિએ $Rs. 60$ પ્રતિ $kg$,$Rs. 75$ પ્રતિ $kg$ અને $Rs. 100$ પ્રતિ $kg$ ની કિંમતવાળી ત્રણ પ્રકારની ચાને કયા ગુણોત્તરમાં ભેળવવી જોઈએ જેથી પરિણામી મિશ્રણને $Rs. 96$ પ્રતિ $kg$ ના ભાવે વેચતા $20\%$ નફો મળે?

$48$ લિટર દૂધ અને પાણીના મિશ્રણમાં $10 \%$ પાણી છે. નવા મિશ્રણમાં $20 \%$ પાણી બનાવવા માટે કેટલું પાણી ઉમેરવું જોઈએ?

એક વેપારી પાસે $50 \text{ kg}$ ચોખા છે,જેનો એક ભાગ તે $10 \%$ નફા પર અને બાકીનો ભાગ $5 \%$ નુકસાન પર વેચે છે. તેને કુલ સોદા પર $7 \%$ નફો થાય છે. તો $10 \%$ નફા અને $5 \%$ નુકસાન પર વેચાયેલ જથ્થો કેટલો હશે? ($\text{kg}$ માં)

Difficult
View Solution

Vedclass Products

For Students

Vedclass Test Series

Mock tests in real JEE/NEET style with performance analysis. 5-day free trial.

Start Free Trial
For Teachers

Exam Paper Generator

Generate Set A/B/C/D exam papers from 7.5L+ questions in 2 minutes. 3 chapters free.

Try Free
For Institutes

Online Exam Module

Live online exams with unlimited students, 360° analytics & white-label branding.

See Demo