એક વસ્તુ $15 \%$ ના નફા પર વેચવામાં આવે છે. જો તેને $₹ 27$ વધુમાં વેચવામાં આવી હોત,તો નફો $20 \%$ થયો હોત. તો વસ્તુની મૂળ કિંમત (Cost Price) (₹ માં) કેટલી છે?

  • A
    $500$
  • B
    $700$
  • C
    $540$
  • D
    $545$

Explore More

Similar Questions

એક મિલમાં મગફળીના વજનના $20 \%$ જેટલું તેલ કાઢવામાં આવે છે. નિષ્કર્ષણ પછી બાકી રહેલો પદાર્થ પશુઓના ખોરાક તરીકે $Rs. 12.5$ પ્રતિ $kg$ ના દરે વેચવામાં આવે છે. મગફળી $Rs. 20$ પ્રતિ $kg$ ના ભાવે ખરીદવામાં આવે છે અને પ્રોસેસિંગ ખર્ચ $Rs. 5$ પ્રતિ $kg$ છે. કુલ ખર્ચ (કુલ ખર્ચ $=$ મગફળીની ખરીદ કિંમત $+$ પ્રોસેસિંગ ખર્ચ) પર $20 \%$ નફો મેળવવા માટે તેલ કઈ કિંમતે ($Rs.$ પ્રતિ $kg$) વેચવું જોઈએ?

Difficult
View Solution

આ પ્રશ્નોમાં,$I$ અને $II$ ક્રમાંકિત બે સમીકરણો આપેલા છે. તમારે બંને સમીકરણો ઉકેલવાના છે અને યોગ્ય વિકલ્પ પસંદ કરવાનો છે.
$I$. $6x^2 + 19x + 15 = 0$
$II$. $3y^2 + 11y + 10 = 0$

એક માણસ એક કંપનીના શેર $(shares)$ માં $Rs. 21,000$ નું રોકાણ કરે છે. તે કુલ શેરના એક-તૃતીયાંશ $(1/3)$ ભાગને $10\%$ ના નફા પર વેચે છે. પરંતુ બાકીના શેર તેણે $5\%$ ના નુકસાન પર વેચવા પડે છે. તેનો એકંદરે નફો કે નુકસાનની ટકાવારી શોધો.

Difficult
View Solution

$391$ કૂકીઝને $3$ બાળકો $A, B, C$ વચ્ચે $\frac{1}{5}: \frac{1}{4}: \frac{1}{8}$ ના ગુણોત્તરમાં વહેંચવાને બદલે,$5: 4: 8$ ના ગુણોત્તરમાં વહેંચવામાં આવી. કોને સૌથી વધુ ફાયદો થયો અને કેટલી કૂકીઝનો?

નિશાએ અમુક નારંગી $2$ ના એક રૂપિયે અને તેટલી જ સંખ્યામાં નારંગી $3$ ના એક રૂપિયે ખરીદી. $20 \%$ નફો મેળવવા માટે તેણે એક ડઝન નારંગી કેટલામાં (રૂપિયામાં) વેચવી જોઈએ?

Vedclass Products

For Students

Vedclass Test Series

Mock tests in real JEE/NEET style with performance analysis. 5-day free trial.

Start Free Trial
For Teachers

Exam Paper Generator

Generate Set A/B/C/D exam papers from 7.5L+ questions in 2 minutes. 3 chapters free.

Try Free
For Institutes

Online Exam Module

Live online exams with unlimited students, 360° analytics & white-label branding.

See Demo