અરુણે $30 \, kg$ ઘઉં $Rs. \, 11.50$ પ્રતિ $kg$ ના ભાવે અને $20 \, kg$ ઘઉં $Rs. \, 14.25$ પ્રતિ $kg$ ના ભાવે ખરીદ્યા. તેણે બંનેને મિશ્રિત કર્યા અને મિશ્રણને વેચ્યું. $30 \%$ નફો મેળવવા માટે તેણે મિશ્રણને આશરે કેટલા ભાવે પ્રતિ $kg$ વેચવું જોઈએ? ($Rs.$ માં)

  • A
    $14.80$
  • B
    $15.40$
  • C
    $15.60$
  • D
    $16.30$

Explore More

Similar Questions

એક દુકાનદાર $20$ પેન્સિલ તેટલી જ કિંમતે વેચે છે જેટલી કિંમતે તેણે $25$ પેન્સિલ ખરીદી હતી. તેનો નફાની ટકાવારી કેટલી છે?

સુરેશ એક કેમેરા $Rs. 1800$ માં ખરીદે છે અને તેને $10 \%$ નુકસાન (ખોટ) સાથે વેચે છે. તેની વેચાણ કિંમત શોધો ( $Rs.$ માં).

એક ગ્લાસની વેચાણ કિંમત $Rs. 1965$ છે અને ખોટની ટકાવારી $25 \%$ છે. જો વેચાણ કિંમત $Rs. 3013$ હોય,તો નફાની ટકાવારી કેટલી થશે ($\%$ માં)?

Paras Health Care એ $Rs. 4800$ ના ખર્ચે વિટામિનની ગોળીઓની $3000$ સ્ટ્રીપ્સ બનાવી. કંપનીએ $1000$ સ્ટ્રીપ્સ ડોક્ટરોને મફત નમૂના તરીકે આપી. છાપેલી કિંમત પર $25\%$ ડિસ્કાઉન્ટ આપવામાં આવે છે. જો કિંમત $Rs. 3.25$ થી વધારીને $Rs. 4.25$ પ્રતિ સ્ટ્રીપ કરવામાં આવે અને જો પછીની કિંમતે,ડોક્ટરોને મફત નમૂના આપવાનું બંધ કરવામાં આવે,તો નફાનો ગુણોત્તર શોધો.

Difficult
View Solution

$Rs. 1200$ ની પડતર કિંમત ધરાવતો પંખો $Rs. 1500$ માં વેચવામાં આવે છે. તો નફાની ટકાવારી કેટલી છે?

Vedclass Products

For Students

Vedclass Test Series

Mock tests in real JEE/NEET style with performance analysis. 5-day free trial.

Start Free Trial
For Teachers

Exam Paper Generator

Generate Set A/B/C/D exam papers from 7.5L+ questions in 2 minutes. 3 chapters free.

Try Free
For Institutes

Online Exam Module

Live online exams with unlimited students, 360° analytics & white-label branding.

See Demo