જો એક વેપારી નાળિયેરને $Rs. 14.4$ માં વેચે છે,તો તેને $10 \%$ નુકસાન થાય છે. જો તે $25 \%$ નફો મેળવવા માંગતો હોય,તો તેણે તે કઈ કિંમતે ($Rs.$ માં) વેચવું જોઈએ?

  • A
    $18$
  • B
    $20$
  • C
    $16$
  • D
    $22$

Explore More

Similar Questions

રમણ,મનન અને કમલ ભાગીદારો છે અને એક વ્યવસાયમાં એવી રીતે રોકાણ કરે છે કે રમણ કુલ રોકાણના $\frac{2}{5}$ ભાગનું રોકાણ કરે છે અને મનન કુલ રોકાણના $\frac{3}{8}$ ભાગનું રોકાણ કરે છે. તો રમણ,મનન અને કમલના નફાનો ગુણોત્તર અનુક્રમે કેટલો થશે?

એક વસ્તુને $Rs. 1920$ માં વેચવાથી મળતો નફાની ટકાવારી,તે જ વસ્તુને $Rs. 1280$ માં વેચવાથી થતા નુકસાનની ટકાવારી જેટલી છે. $25 \%$ નફો મેળવવા માટે વસ્તુને કઈ કિંમતે વેચવી જોઈએ? ($Rs.$ માં)

$Mr.$ $A$ એ $Mr.$ $B$ ને છાપેલી કિંમત પર $10\%$ વળતર આપીને માલ વેચ્યો. વળતર બાદની કિંમત $Rs. 1242$ છે. જો છાપેલી કિંમતે માલ વેચવાથી ખરીદ કિંમત પર $15\%$ નફો થતો હોય,તો ખરીદ કિંમત શું હશે? ( $Rs.$ માં)

$25$ $\text{મીટર}$ કાપડ વેચીને,એક વેપારીને $5$ $\text{મીટર}$ કાપડની વેચાણ કિંમત જેટલો નફો થાય છે. તો વેપારીનો નફો $\%$ માં કેટલો હશે?

અરુણે $30 \, kg$ ઘઉં $Rs. \, 11.50$ પ્રતિ $kg$ ના ભાવે અને $20 \, kg$ ઘઉં $Rs. \, 14.25$ પ્રતિ $kg$ ના ભાવે ખરીદ્યા. તેણે બંનેને મિશ્રિત કર્યા અને મિશ્રણને વેચ્યું. $30 \%$ નફો મેળવવા માટે તેણે મિશ્રણને આશરે કેટલા ભાવે પ્રતિ $kg$ વેચવું જોઈએ? ($Rs.$ માં)

Vedclass Products

For Students

Vedclass Test Series

Mock tests in real JEE/NEET style with performance analysis. 5-day free trial.

Start Free Trial
For Teachers

Exam Paper Generator

Generate Set A/B/C/D exam papers from 7.5L+ questions in 2 minutes. 3 chapters free.

Try Free
For Institutes

Online Exam Module

Live online exams with unlimited students, 360° analytics & white-label branding.

See Demo