₹ $5.75$ પ્રતિ $kg$ ભાવની કેટલી ખાંડને ₹ $4.50$ પ્રતિ $kg$ ભાવની $75 \, kg$ સસ્તી ખાંડ સાથે મિશ્ર કરવી જોઈએ,જેથી મિશ્રણનો ભાવ ₹ $5.50$ પ્રતિ $kg$ થાય?

  • A
    $250$
  • B
    $300$
  • C
    $350$
  • D
    $325$

Explore More

Similar Questions

દૂધ અને પાણીના $60 \, ltr$ મિશ્રણમાં $20 \%$ પાણી છે. આ મિશ્રણમાં કેટલા લિટર પાણી ઉમેરવું જોઈએ જેથી પાણીનું પ્રમાણ $25 \%$ થાય ($\text{ltr}$ માં)?

એક વેપારીએ $Rs. 60$ પ્રતિ $kg$ અને $Rs. 65$ પ્રતિ $kg$ કિંમતની ચાની બે જાતોને કયા ગુણોત્તરમાં મિશ્રિત કરવી જોઈએ જેથી મિશ્રણને $Rs. 68.20$ પ્રતિ $kg$ ના ભાવે વેચવાથી તેને $10\%$ નો નફો મળે?

$200$ લિટર મિશ્રણમાં $15 \%$ પાણી છે અને બાકીનું દૂધ છે. મિશ્રણમાં કેટલું દૂધ ઉમેરવું જોઈએ જેથી પરિણામી મિશ્રણમાં $87.5 \%$ દૂધ હોય..........$Litre$

એક દુકાનદારે $15 \text{ kg}$ ચોખા $Rs. 29$ પ્રતિ $\text{kg}$ ના ભાવે અને $25 \text{ kg}$ ચોખા $Rs. 20$ પ્રતિ $\text{kg}$ ના ભાવે ખરીદ્યા. તેણે બંને પ્રકારના ચોખાના મિશ્રણને $Rs. 27$ પ્રતિ $\text{kg}$ ના ભાવે વેચ્યું. આ વ્યવહારમાં તેનો નફો ($Rs.$ માં) કેટલો છે?

પ્રકાર $1$ ના ચોખાની કિંમત $Rs. 15$ પ્રતિ $kg$ છે અને પ્રકાર $2$ ના ચોખાની કિંમત $Rs. 20$ પ્રતિ $kg$ છે. જો પ્રકાર $1$ અને પ્રકાર $2$ બંનેને $2:3$ ના ગુણોત્તરમાં મિશ્ર કરવામાં આવે,તો મિશ્રિત ચોખાની પ્રતિ $kg$ કિંમત કેટલી થશે? ( $Rs.$ માં)

Difficult
View Solution

Vedclass Products

For Students

Vedclass Test Series

Mock tests in real JEE/NEET style with performance analysis. 5-day free trial.

Start Free Trial
For Teachers

Exam Paper Generator

Generate Set A/B/C/D exam papers from 7.5L+ questions in 2 minutes. 3 chapters free.

Try Free
For Institutes

Online Exam Module

Live online exams with unlimited students, 360° analytics & white-label branding.

See Demo